ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ: ਨਵੇ ਡਰਾਅ ਵਿਚ ਹੋਰ 5,000 ਸੱਦੇ ਦਿੱਤੇ ਗਏ

0 0
Read Time:4 Minute, 26 Second

ਕਨੈਡਾ ਨੇ 2020 ਵਿਚ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ 100,000 ਤੋ ਵੱਧ ਆਈਟੀਏ

9 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨਵੇ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਡਰਾਅ ਵਿਚ ਕਨੇਡਾ ਨੇ 5,000 ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ।

ਬੁਲਾਏ ਗਏ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਆਪਕ ਰੈਂਕਿੰਗ ਸਿਸਟਮ (ਸੀਆਰਐਸ) ਦੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 469 ਦੇ ਸਕੋਰ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਸੀ ਤਾਂ ਕਿ ਉਹ ਬੁਲਾਏ ਜਾ ਸਕਣ ।

ਇਹ ਡਰਾਅ ਇਸ ਸਾਲ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇਨਵਾਇਟੇਸ਼ਨ (ਆਈਟੀਏ) ਦੀ ਗਿਣਤੀ 102,350 ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਸੱਦੇ ਦੀ ਇਕ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਹੈ ।

ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਤਿੰਨ ਸੰਘੀ ਆਰਥਿਕ-ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਲਈ ਕਨੇਡਾ ਦਾ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਸਿਸਟਮ ਹੈ: ਫੈਡਰਲ ਸਕਿੱਲਡ ਵਰਕਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ, ਫੈਡਰਲ ਸਕਿੱਲਡ ਟਰੇਡਜ਼ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ, ਅਤੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਐਕਸਪੀਰੀਐਸ ਕਲਾਸ

ਇਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਵਿਚ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਕੁਝ ਪ੍ਰੋਵਿੰਸ਼ੀਅਲ ਨਾਮਜ਼ਦ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ (ਪੀ ਐਨ ਪੀ) ਨੂੰ ਸੀਆਰਐਸ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਅੰਕ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਅੰਕ ਕਿਸੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੇ ਮਨੁੱਖੀ ਪੂੰਜੀ ਕਾਰਕ ਜਿਵੇਂ ਉਮਰ, ਸਿੱਖਿਆ, ਕੰਮ ਦਾ ਤਜਰਬਾ, ਅਤੇ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਜਾਂ ਫ੍ਰੈਂਚ ਵਿਚ ਭਾਸ਼ਾ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ।

ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਕੋਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਇੱਕ ਆਈਟੀਏ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਉਹ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਲਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ।

ਅੱਜ ਤਕ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਆਈਟੀਏ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੈ । ਕੈਨੇਡਾ ਨੇ 18 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਈਟੀਏ ਟੀਚੇ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਲਿਆ, ਜਦੋਂ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ 5,000 ਆਈਟੀਏ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ । ਅਜਿਹਾ ਇਕ ਵੀ ਸਾਲ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਜਦੋਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਆਈ.ਟੀ.ਏ. ਦੀ ਗਿਣਤੀ 100,000 ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਗਈ ਹੋਵੇ ।

ਆਈਟੀਏ ਦੀ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ 2021 ਵਿਚ 400,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਵੇਂ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦੁਆਰਾ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ।

ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਟਾਈ ਹੋਣ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਟਾਈ-ਬਰੇਕਿੰਗ ਨਿਯਮ ਲਾਗੂ ਕਰਦਾ ਹੈ । ਇਸ ਲਈ, ਇਸ ਡਰਾਅ ਲਈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦਾ ਸੀਆਰਐਸ ਅੰਕ 469 ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੀ, ਨੂੰ ਇੱਕ ਸੱਦਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ, 4 ਜੂਨ, 2020 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, 22:26:05 UTC ਵਿਖੇ ਆਪਣਾ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਸੀ ।

ਇਹ ਲਗਾਤਾਰ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਹੈ ਜਦੋਂ ਸੀਆਰਐਸ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਘੱਟ ਕੇ 469 ਹੋ ਗਈ ਹੈ । ਸੀਆਰਐਸ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਦੇ ਡਰਾਅ ਲਈ 470 ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਹੈ । ਫੈਡਰਲ ਸਕਿਲਡ ਟ੍ਰੇਡਜ਼ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ-ਸਿਰਫ 6 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਡਰਾਅ ਵਿਚ 415 ਦੀ ਸੀ ਆਰ ਐਸ ਵਾਲੇ ਵਪਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਅਤੇ ਪਿਛਲੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਐਕਸਪੀਰੀਅੰਸ ਕਲਾਸ-ਡ੍ਰਾਅ ਵਿਚ ਸਿਰਫ 440 ਹੋ ਗਈ ਹੈ । ਪੀ ਐਨ ਪੀ ਸਿਰਫ ਡਰਾਅ ਦੀਆਂ ਵਧੇਰੇ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਜੋ ਸੂਬਾਈ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਇੱਕ ਵਾਧੂ 600 ਸੀਆਰਐਸ ਅੰਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ।

ਕੌਣ ਬੁਲਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ?

ਹੇਠਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਕਲਪਨਾਤਮਕ ਉਦਾਹਰਣਾਂ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੱਜ ਦੇ ਡਰਾਅ ਵਿੱਚ ਬੁਲਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਅਬਦੇਲਕਰਿਮ 29 ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਹੈ, ਮਾਸਟਰ ਡਿਗਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਚਾਰ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਅਕਾਉਂਟੈਂਟ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਉਸਨੇ ਆਈਲੈਟਸ 8 ਅੰਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਅਬਦੈਲਕਰਿਮ ਨੇ ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਕਦੇ ਕੰਮ ਜਾਂ ਅਧਿਐਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਉਸਦੀ 478 ਦੀ ਸੀਆਰਐਸ ਅੱਜ ਦੀ ਡਰਾਅ ਵਿੱਚ ਆਈ ਟੀ ਏ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਉੱਚੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਸੀ ।

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Menu
Social profiles