ਕਨੇਡਾ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀਆਂ ਲਈ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

0 0
Read Time:6 Minute, 27 Second

ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਸਿਰਫ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪਨਾਹ ਮੰਗਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਉਪਲਬਧ ਹੋਣਗੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਕੋਪ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ।

14 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ, ਕੈਨੇਡਾ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀ ਦਾਅਵੇਦਾਰਾਂ ਤੋਂ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਸਵੀਕਾਰਨਾ ਅਰੰਭ ਕਰੇਗਾ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਨੂੰ ਸਿੱਧੀ ਸਿਹਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ।

ਕਨੇਡਾ ਦੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮੰਤਰੀ ਮਾਰਕੋ ਮੈਂਡੀਚਿਨੋ ਨੇ ਪਿਛਲੀ ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਦੋ ਨਵੇਂ ਅਸਥਾਈ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਕ ਕਿਊਬੈਕ ਵਿਚ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀਆਂ ਲਈ ਹੈ, ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਦੂਜੇ ਸੂਬਿਆਂ ਵਿਚ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀਆਂ ਲਈ ਹੈ। ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ਤੇ ਆਰਡਰਲੀਜ, ਨਰਸਾਂ ਅਤੇ ਸੇਵਾ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਅਰਜ਼ੀਆਂ 14 ਦਸੰਬਰ ਤੋਂ 31 ਅਗਸਤ, 2021 ਤਕ ਖੁੱਲ੍ਹੀਆਂ ਹਨ। ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਮੌਜੂਦਾ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਪਰਾਧ, ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜੋ ਪੱਕੇ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਅਰਜ਼ੀ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਨ ਲਈ ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਹਨ।

ਬਿਨੈਕਾਰ ਦਾ ਇੰਟਰਨਸ਼ਿਪ ਤਜਰਬਾ ਵੀ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਸੈਕੰਡਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇ ਅਧਿਐਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ, ਕਿੱਤਾਮੁਖੀ ਸਿਖਲਾਈ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ, ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਿੱਤਿਆਂ ਵਿਚੋਂ ਕਿਸੇ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਆਰਡਰ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਦਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹਿੱਸਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਨਵੇਂ ਉਪਾਅ ਉਹਨਾਂ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀ ਦਾਅਵੇਦਾਰਾਂ ਦੇ ਪਤੀ / ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਸਾਂਝੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਭਾਈਵਾਲਾਂ ਲਈ ਵੀ ਫੈਲੇ ਹਨ। ਜੋ ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਇਕਰਾਰਨਾਮੇ ਕਰਕੇ ਮਰ ਗਏ ਸਨ। ਇਹ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਯੋਗ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜੇ ਉਹ 14 ਅਗਸਤ, 2020 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਨੇਡਾ ਪਹੁੰਚੇ ਹੋਣ।

ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀਆਂ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ, ਰਫਿਊਜੀਜ਼ ਐਂਡ ਸਿਟੀਜ਼ਨਸ਼ਿਪ ਕਨੇਡਾ (ਆਈਆਰਸੀਸੀ) ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਭੇਜਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ। ਕਨੇਡਾ ਦਾ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਕਰੇਗਾ ਕਿ ਕਿਸ ਅਧਾਰ ਤੇ ਬਿਨੈਕਾਰ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਇਸ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਕਿ ਉਹ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਨਹੀਂ।

ਕਿਊਬੈਕ ਵਿੱਚ ਬਿਨੈਕਾਰ

ਕਿਊਬੈਕ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੀਆਂ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਕੋਲ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾਉਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਕਨੇਡਾ ਨੇ ਇਹ ਨਿਸ਼ਚਤ ਕਰ ਲਿਆ ਕਿ ਉਹ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰ ਦੇਣਗੇ, ਤਾਂ ਕਿਊਬੈਕ ਬਿਨੈਪੱਤਰ ਲੈ ਲਵੇਗਾ।

ਕਿਊਬੈਕ ਦਾ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ, ਮਿਨੀਸਟਰੀ ਡੀ ਲਿਮਿਗਰੇਸ਼ਨ, ਡੀ ਲਾ ਫ੍ਰਾਂਸਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ ਐਟ ਡੀ ਲ ਇੰਟੈਗਰੇਸ਼ਨ (ਐਮ.ਐਫ.ਆਈ.), ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਰੇਗਾ ਕਿ ਬਿਨੇਕਾਰ ਆਪਣੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪਨਾਹ ਮੰਗਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਜੇ ਬਿਨੈਕਾਰ ਸਫਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਕਿਊਬੈਕ ਚੋਣ ਪ੍ਰਮਾਣ ਪੱਤਰ (ਸੀਐਸਕਿਊ) ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਗੇ।

ਇਕ ਵਾਰ ਸਾਰੀਆਂ ਯੋਗਤਾ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਫੈਡਰਲ ਸਰਕਾਰ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਦੇਵੇਗੀ।

ਕਿ ਕਿਊਬੈਕ ਦਾ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ, ਮਿਨੀਸਟਰੀ ਡੀ ਲਿਮਿਗਰੇਸ਼ਨ, ਡੀ ਲਾ ਫ੍ਰਾਂਸਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ ਐਟ ਡੀ ਲ ਇੰਟੈਗਰੇਸ਼ਨ (ਐਮ.ਐਫ.ਆਈ.), ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਰੇਗਾ ਕਿ ਬਿਨੇਕਾਰ ਆਪਣੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪਨਾਹ ਮੰਗਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਜੇ ਬਿਨੈਕਾਰ ਸਫਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਕਿਊਬੈਕ ਚੋਣ ਪ੍ਰਮਾਣ ਪੱਤਰ (ਸੀਐਸਕਿਊ) ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਗੇ।

ਕਿ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਬੈਕ ਕੋਲ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਦੂਜੇ ਰਾਜਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਧਿਕਾਰ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀਆਂ ਲਈ ਵੱਖਰੇ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਮਾਪਦੰਡ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੈ।

ਕਿ ਕਿਊਬੈਕ ਦੁਆਰਾ ਚੁਣੇ ਜਾਣ ਲਈ, ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ:

13 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਨਾਹ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਵਰਕ ਪਰਮਿਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

1 ਸਤੰਬਰ 2021 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਸੇ ਯੋਗ ਕਿੱਤੇ ਵਿਚ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 750 ਘੰਟੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ।

13 ਮਾਰਚ ਤੋਂ 14 ਅਗਸਤ 2020 ਦਰਮਿਆਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 120 ਘੰਟੇ ਕੰਮ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ਇਕ ਵਾਰ ਸਾਰੀਆਂ ਯੋਗਤਾ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਫੈਡਰਲ ਸਰਕਾਰ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਦੇਵੇਗੀ।

ਯੋਗ ਨੌਕਰੀਆਂ ਲਈ ਯੋਗਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਨੌਕਰੀਆਂ ਜਾਂ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਆਰਡਰ ਦੀਆਂ ਜਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਅਧਿਐਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਸਿਹਤ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਇੰਟਰਨਸ਼ਿਪਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੁਆਰਾ ਲੋੜੀਂਦੇ ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਗਿਣੀਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਕਿਊਬੈਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀ ਦਾਅਵੇਦਾਰਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਅਤੇ ਭਾਈਵਾਲਾਂ ਤੋਂ ਵੀ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰੇਗਾ ਜੋ 13 ਮਾਰਚ ਤੋਂ 14 ਅਗਸਤ, 2020 ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਯੋਗ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਲਈ ਨੌਕਰੀ ਕਰਦੇ ਸਨ, ਅਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਮਝੌਤਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਜਾਂ ਕੋਵੀਡ -19 ਤੋਂ ਪਾਸ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀ ਦਾਅਵੇਦਾਰਾਂ ਲਈ ਇਹ ਨਵਾਂ ਨਿਯਮਿਤ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਅਤੇ ਕਿਊਬੈਕ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦਰਮਿਆਨ ਕਈ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਗੱਲਬਾਤ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਹੈ। ਕਿਊਬੈਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਕੈਪ ਨਹੀਂ ਹੈ।

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Menu
Social profiles