ਪੇਂਡੂ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਲਈ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਯੋਗ ਬਣਨਾ ਹੁਣ ਸੌਖਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

0 0
Read Time:5 Minute, 21 Second

rnip canada program

ਕਨੇਡਾ ਦੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮੰਤਰੀ ਮਾਰਕੋ ਮੈਂਡੀਚਿਨੋ ਨੇ 14 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਦਿਹਾਤੀ ਅਤੇ ਉੱਤਰੀ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪਾਇਲਟ (ਆਰ ਐਨ ਆਈ ਪੀ) ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਬਾਰੇ ਦੋ ਐਲਾਨ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਨਿਰੰਤਰ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਕੰਮ ਦਾ ਤਜਰਬਾ ਦੇਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਕੰਮ ਕਾਰਜ ਦੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਤਜਰਬੇ ਦੇ ਸਮੇ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨੂੰ ਗਿਣ ਲਵੇਗਾ ਜੇ ਕਾਰਜ ਅਰਜ਼ੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਚਲਦੇ ਸਮੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ ।ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਯੋਗ ਕੰਮ ਦੇ ਤਜਰਬੇ ਦਾ ਇੱਕ ਸਾਲ ਅਜੇ ਵੀ ਲੋੜੀਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਹੋਣਾ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਅਯੋਗ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਂਦਾ। ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਤੇ ਲਾਗੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਪਾਇਲਟ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਜੋ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ, ਰਫਿਊਜੀਜ਼ ਅਤੇ ਸਿਟੀਜ਼ਨਸ਼ਿਪ ਕਨੇਡਾ (ਆਈਆਰਸੀਸੀ) ਆਰ ਐਨ ਆਈ ਪੀ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ, ਜੋ ਆਪਣੀ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਅਰਜ਼ੀ ‘ਤੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਨੂੰ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇਰੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਵਰਕ ਪਰਮਿਟ ਲਈ ਬਿਨੈ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਅਸਥਾਈ ਉਪਾਅ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਲਾਗੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿਹੜੇ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿਚੋਂ ਲੰਘ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪਾਇਲਟ ਰਾਹੀਂ ਕਨੇਡਾ ਪਰਵਾਸ ਕਰਨ ਲਈ ਆਰ ਐਨ ਆਈ ਪੀ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਏਗੀ।

ਆਰ ਐਨ ਆਈ ਪੀ ਕਨੇਡਾ ਦੇ ਕੁਝ ਪੇਂਡੂ ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਹੁਨਰਮੰਦ ਕਾਮਿਆਂ ਲਈ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਲਈ ਰਸਤੇ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਭਾਗੀਦਾਰ ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸਥਾਨਕ ਕਿਰਤ ਬਜ਼ਾਰ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਆਪਣੀਆਂ ਯੋਗਤਾ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੈ।

ਦਿ ਰੂਰਲ ਐਂਡ ਨਾਰਦਰਨ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪਾਇਲਟ, ਅਤੇ ਹੋਰ ਪਾਇਲਟ, ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਲਿਆਉਣ ਵਿੱਚ ਸਾਡੀ ਮਦਦ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਾਨੂੰ ਸੇਲਟ ਸਟੇਟ ਵਰਗੇ ਸਥਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਲੋੜੀਂਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਮੈਰੀ, ਜਿਥੇ ਸਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, “ਮੈਂਡੀਸਿਨੋ ਨੇ ਕਿਹਾ “ਅਸੀਂ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਲਾਭ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਅਤੇ ਕਸਬਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਜਾਣ।”

ਪਾਇਲਟ ਵਿੱਚ 11 ਪੇਂਡੂ ਭਾਈਚਾਰੇ ਹਿੱਸਾ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ ਜਿਵੇਂ ਕਿ:

 • North Bay, Ontario
 • Sudbury, Ontario
 • Sault Ste. Marie, Ontario
 • Timmins, Ontario
 • Thunder Bay, Ontario
 • Brandon, Manitoba
 • Altona/Rhineland, Manitoba
 • Moose Jaw, Saskatchewan
 • Claresholm, Alberta
 • Vernon, British Columbia; and
 • West Kootenay, British Columbia

ਨਵੇਂ ਉਪਾਅ ਉਦੋਂ ਹੋਏ ਜਦੋਂ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਆਰ ਐਨ ਆਈ ਪੀ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸਵੀਕਾਰੇ ਗਏ ਸਥਾਈ ਵਸਨੀਕਾਂ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅਲੈਗਜ਼ੈਂਡਰ ਨੰਗਪੁਕਿਨ ਲਿਕਿਲਾਸੁਆ ਅਤੇ ਬ੍ਰਿਲਾ ਮਰਸੀ ਕੁੰਜਮੂਨ ਸੈਲਟ ਸਟੀ ਵਿਚ ਲਾਇਸੰਸਸ਼ੁਦਾ ਪ੍ਰੈਕਟੀਕਲ ਨਰਸਾਂ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਮੀਂਡੀਚਿਨੋ ਨੇ ਮੀਡੀਆ ਰੀਲੀਜ਼ ਵਿਚ ਕਿਹਾ, “ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਨਵੇਂ ਆਏ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਅਤੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਕੇਅਰ ਹੋਮਜ਼ ਵਿਚ ਇਕ ਵੱਡੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਹੈ। “ਉਹ ਵੀ ਕਨੇਡਾ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰੈਕਟੀਕਲ ਨਰਸਾਂ ਵਿਚੋਂ ਲਗਭਗ ਚਾਰ ਵਿਚੋਂ ਇਕ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਐਲਗਜ਼ੈਡਰ ਅਤੇ ਬ੍ਰਿਲਾ- ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਤਿੰਨ ਪਰਿਵਾਰਕ ਡਾਕਟਰਾਂ ਅਤੇ ਫਾਰਮਾਸਿਸਟਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹਨ।”

ਪਰਵਾਸੀ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਫਾਰਮਾਸਿਸਟਾਂ ਅਤੇ ਫੈਮਿਲੀ ਡਾਕਟਰਾਂ ਵਿਚੋਂ ਲਗਭਗ 36 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ, ਸਾਰੇ ਦੰਦਾਂ ਦੇ ਡਾਕਟਰ ਵੱਲੋ39 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ, ਸਾਰੀਆਂ ਲਾਇਸੰਸਸ਼ੁਦਾ ਪ੍ਰੈਕਟੀਕਲ ਨਰਸਾਂ ਵਿਚੋਂ 27 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅਤੇ ਨਰਸ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਤੇ ਸਬੰਧਤ ਕਿੱਤੇ ਵਿਚ 35 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹਨ।

ਸਾਲ 2011 ਤੋਂ 2016 ਦਰਮਿਆਨ ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਾਰੇ ਨਵੇਂ ਆਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ 40 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਜੋ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ, ਨਰਸਿੰਗ ਅਤੇ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਦੇਖਭਾਲ ਦੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਘਰੇਲੂ ਸਿਹਤ-ਸੰਭਾਲ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਰਹੇ ਸਨ।

ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਔਰਤਾ, ਲਿੰਗਕ ਬਰਾਬਰੀ ਅਤੇ ਪੇਂਡੂ ਆਰਥਿਕ ਵਿਕਾਸ ਦੀ ਮੰਤਰੀ ਮਰੀਅਮ ਮੋਨਸੇਫ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੀ ਸਿਹਤਯਾਬੀ ਨਾਲ ਵਿਭਿੰਨ ਪ੍ਰਤਿਭਾਵਾਂ ਲਈ ਮੁਕਾਬਲਾ ਵਧੇਗਾ। “ਪੇਂਡੂ ਅਤੇ ਉੱਤਰੀ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪਾਇਲਟ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸੁਧਾਰ ਨਾਲ ਪੇਂਡੂ ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਨੌਕਰੀਆਂ ਪੈਦਾ ਹੋਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਸਾਡੀ ਪੇਂਡੂ ਆਰਥਿਕ ਵਿਕਾਸ ਰਣਨੀਤੀ ਤੋਂ ਅਸੀਂ ਮਾਲਕਾਂ ਤੋਂ ਸੁਣੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦੇਵਾਂਗੇ।”

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

One thought on “ਪੇਂਡੂ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਲਈ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਯੋਗ ਬਣਨਾ ਹੁਣ ਸੌਖਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Menu
Social profiles