ਕਨੇਡਾ ਨੇ 27,332 ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ PR ਲਈ ਸੱਦੇ ਦਿੱਤੇ

0 0
Read Time:8 Minute, 31 Second

ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸਰਕਾਰ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ 2021 ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ 401,000 ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪੱਧਰਾਂ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਟੀਚੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ।

CRS Lowest Score

ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ, ਰਫਿਉਜੀਜ਼ ਐਂਡ ਸਿਟੀਜ਼ਨਸ਼ਿਪ ਕਨੇਡਾ (ਆਈਆਰਸੀਸੀ) ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦਾ ਇੱਕ ਦੁਰਲੱਭ ਡਰਾਅ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ 27,332 ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਦਾ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ।

2015 ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਨੇ 5,000 ਪੱਕੇ ਨਿਵਾਸ ਸੱਦੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਸਨ. ਦੂਜੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿਚ, ਕੱਲ੍ਹ ਦਾ ਡਰਾਅ ਪਿਛਲੇ ਰਿਕਾਰਡ ਨਾਲੋਂ ਛੇ ਗੁਣਾ ਵੱਡਾ ਸੀ ।

ਇਕ ਹੋਰ ਵੱਡੀ ਹੈਰਾਨੀ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਨੇ ਇਕ ਵਿਆਪਕ ਰੈਂਕਿੰਗ ਸਿਸਟਮ (ਸੀਆਰਐਸ) ਦੇ 75 ਅੰਕਾ  ਨਾਲ ਉਮੀਦਵਾਰਾ ਨੂੰ ਬੁਲਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ । ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਲਗਭਗ ਹਰ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਜੋ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਤਜਰਬੇ ਦੀ ਕਲਾਸ (ਸੀਈਸੀ) ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਮਾਪਦੰਡ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ।

ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਇਕ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕੋਵਿਡ -19 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਸਿਰਫ ਉਚਿਤ ਸੀਆਰਐਸ ਸਕੋਰ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਬੁਲਾਉਂਦਾ ਸੀ । ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਤੋਂ ਠੀਕ ਪਹਿਲਾਂ, ਇੱਕ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੂੰ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਦਾ ਸੱਦਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਲਗਭਗ 470  ਸੀ ਆਰ ਐਸ ਅੰਕਾ  ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਸੀ । 470 ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਸੀਆਰਐਸ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦਾ ਆਮ ਤੌਰ ਤੇ ਮਤਲਬ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਸੈਕੰਡਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੀ ਸਿਖਲਾਈ ਅਤੇ ਸ਼ਾਇਦ ਕਈ ਵਿਦਿਅਕ ਪ੍ਰਮਾਣ ਪੱਤਰ, ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਕੰਮ ਦਾ ਤਜ਼ਰਬਾ, ਅਤੇ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ  ਜਾਂ ਫ੍ਰੈਂਚ ਦੀ ਇੱਕ ਸਖਤ ਕਮਾਂਡ ਹੌਣੀ ਚਾਹਿੰਦੀ ਸੀ । ਕੱਲ੍ਹ ਦੇ ਡਰਾਅ ਦਾ ਮਤਲਬ ਸੀ ਕਿ ਕਿਸੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੂੰ ਬੁਲਾਉਣ ਲਈ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸੀ ।

ਇਸ ਡਰਾਅ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਨਤੀਜਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਆਪਣੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪੱਧਰ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਟੀਚੇ ਨੂੰ 2021 ਤੱਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਪੂਰੀ ਵਾਹ ਲਾਉਣ ਲਈ ਗੰਭੀਰ ਹੈ. ਇਸ ਸਾਲ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਅੱਗੇ 401,000 ਨਵੇਂ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨਾ ਹੈ । ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ 1998 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਭ ਤੋਂ ਹੇਠਲੇ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਨੇ ਸਿਰਫ ਸੀਈਸੀ(CEC) ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਕੱਲ੍ਹ ਦੇ ਡਰਾਅ ਵਿਚ ਬੁਲਾਇਆ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ 90 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਇਸ ਵੇਲੇ ਕਨੇਡਾ ਵਿਚ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਾ ਸੌਖਾ ਹੋਵੇਗਾ  । ਆਈਆਰਸੀਸੀ 2021 ਵਿਚ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਵਿਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਰੱਖਦੀ ਹੈ, ਕਨੇਡਾ ਦੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮੰਤਰੀ ਮਾਰਕੋ ਮੈਂਡੀਸਿਨੋ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਆਪਣੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪੱਧਰ ਦੇ ਟੀਚਿਆਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਲਈ ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਉੱਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਰਹੇਗਾ।

ਅਸੀਂ ਇਸ ਟੀਚੇ ਦੀ ਪੂਰਤੀ ਲਈ ਇਸ ਸਾਲ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਤੋਂ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ. ਇਸਦਾ ਕਾਰਨ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵੇਲੇ ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਦੇ ਕਾਫ਼ੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨਹੀਂ ਹਨ ਜਿੱਥੋਂ ਸਰਕਾਰ 2021 ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ 401,000 ਦੇ ਟੀਚੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਭਰੋਸਾ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਸਾਨੂੰ ਸਿੱਧਾ ਹੀ ਕਿਹਣਾ  ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਉਮੀਦ ਰੱਖਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।

ਇਕ ਹੋਰ ਖਿਆਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪੂਲ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣਾ ਹਰੇਕ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਚੰਗੇ ਹਿੱਤ ਵਿਚ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਕਈ ਵਾਰ ਉਮੀਦਵਾਰ ਪੂਲ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਮੰਨਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੀਆਰਐਸ ਅੰਕ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੈ ਜਾਂ ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿਚ, ਕਿਉਂਕਿ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਨੇ ਫੈਡਰਲ ਸਕਿੱਲਡ ਵਰਕਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ (ਐਫਐਸਡਬਲਯੂਪੀ) ਅਤੇ ਫੈਡਰਲ ਸਕਿੱਲ ਦੀ ਬਜਾਏ ਸੀਈਸੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਵਿੰਸ਼ੀਅਲ ਨਾਮਜ਼ਦ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ (ਪੀ ਐਨ ਪੀ) ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦੇਣ ਨੂੰ ਤਰਜੀਹ ਦਿੱਤੀ ਹੈ । ਟਰੇਡਜ਼ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ (ਐਫਐਸਟੀਪੀ) ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰ । ਹਾਲਾਂਕਿ, ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪੂਲ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣਾ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਹਾਰ ਹੈ । ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਕਿ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਕੀ ਕਰਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਪੂਲ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਵੋ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮਤ ਅਜ਼ਮਾਓ ,ਕੌਣ ਜਾਣਦਾ ਹੈ, ਕਿ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ  ਆਈਟੀਏ ਵੀ ਮਿਲੇ ਚਾਹੇ ਤੁਹਾਡੇ ਸੀਆਰਐਸ ਸਕੋਰ 75 ਤੌ ਘੱਟ ਹੋਣ ।

ਫੈਡਰਲ ਸਕਿੱਲਡ ਵਰਕਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ (ਐਫਐਸਡਬਲਯੂਪੀ) ਉਮੀਦਵਾਰ (ਜੋ ਸਫਲ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਦੇ ਬਹੁਗਿਣਤੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ), ਸ਼ਾਇਦ ਇਸ ਸਮੇਂ ਨਿਰਾਸ਼ਾਜਨਕ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਲਈ ਬੁਲਾਉਣ ਦੇ ਵੀ ਹੱਕਦਾਰ ਹਨ ਪਰ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਅੰਦਰ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦ੍ਰਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ । ਹਾਲਾਂਕਿ, ਐਫਐਸਡਬਲਯੂਪੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਦੋ ਵੱਡੇ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਉਮੀਦ ਗੁਆਉਣੀ ਨਹੀਂ ਚਾਹੀਦੀ ।

ਪਹਿਲਾਂ, ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਆਖਰਕਾਰ ਐਫਐਸਡਬਲਯੂਪੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਖਿੱਚੇਗਾ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਵੇਖਿਆ ਸੀ, ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਨੇ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵਿੱਚ ਪੀ ਐਨ ਪੀ- ਅਤੇ ਸੀਈਸੀ-ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਡਰਾਅ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੇ ਪਰ ਫਿਰ 2021 ਦੇ ਸਾਰੇ-ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਡਰਾਅ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ । ਇਹ ਕਹਿਣਾ ਸਹੀ ਹੈ ਕਿ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਐਫਐਸਡਬਲਯੂਪੀ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪੂਲ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਆਵੇਗਾ ।

ਦੂਜਾ, ਕੱਲ੍ਹ ਦਾ ਡਰਾਅ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸਮਾਨ ਉਸ ਹੱਦ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਸੀਮਿਤ ਹੈ ਕਿ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਆਪਣੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪੱਧਰ ਦੇ ਟੀਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜੇ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਇੱਕ ਡਰਾਅ ਵਿੱਚ 27,332 ਸੀਈਸੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਬੁਲਾਉਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੈ, ਤਾਂ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਐਫਐਸਡਬਲਯੂਪੀ ਦੇ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦੇਣ ਤੋਂ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਰਿਹਾ । ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਐਫਐਸਡਬਲਯੂਪੀ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਨਾ ਤੁਹਾਡੇ ਸਭ ਦੇ ਹਿੱਤ ਵਿੱਚ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦਾ ਸੱਦਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਮੌਕਾ ਦੇਵੋ । ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਡਰਾਅ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਅਸੀਂ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਦੇ ਸੀਆਰਐਸ ਕੱਟਾਂ ਨੂੰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਰੂਪ ਨਾਲ ਘਟਾਉਣ ਅਤੇ ਐਫਐਸਡਬਲਯੂਪੀ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਲਈ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਆਈਟੀਏ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ । ਐਫਐਸਡਬਲਯੂਪੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ  ਇਤਜਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਇਹ ਕਨੇਡਾ ਦੀ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਲਈ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਰਹੇਗਾ ।

ਇਸ ਲਈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਜਾਰੀ ਹੈ, ਆਓ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਦੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਨੂੰ ਕੱਲ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਪ੍ਰੈਸ ਬਿਆਨ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖੀਏ, “ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰਨਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖੇਗੀ ਅਤੇ ਯਾਤਰਾ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕੁਸ਼ਲ ਕਾਮਿਆਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ “

ਦੂਜੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿਚ, ਉਮੀਦ ਨਾ ਗਵਾਓ ।

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Menu
Social profiles