ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ITA ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣੀ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਵ ਕਰਨਾ

0 0
Read Time:6 Minute, 16 Second

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਈ ਟੀ ਏ(ITA) ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੇ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਵਿਚ ਕੁਝ ਗਲਤੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਦਾ ਆਪਣਾ ਮੌਕਾ ਗੁਆਉਣ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੇ ਵਿਕਲਪ ਹਨ ।

Change Express Entry Profile after ITA

ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਸਿਸਟਮ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ਸੱਦਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਵਿਚ ਕੁਝ ਗਲਤੀ ਹੈ ਜਾਂ ਪੁਰਾਣੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਲੈਣ  ਲਈ ਮੁਸ਼ਕਲ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣਾ ਸੱਦਾ (ITA) ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਵਿਚ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਵਿਆਖਿਆ ਦੇ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ।ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਆਉਣ ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਡੇ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨਾ ਤੁਹਾਡੇ ਸਭ ਦੇ ਹਿੱਤ ਵਿਚ ਹੈ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿਆਪਕ ਰੈਂਕਿੰਗ ਸਿਸਟਮ (CRS) ਸਕੋਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰੇਗਾ, ਜਾਂ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ-ਪ੍ਰਬੰਧਿਤ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਲਈ ਯੋਗਤਾ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰੇਗਾ ।

ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣਾ ਆਈਟੀਏ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਆਪਣੇ ਆਪ ਗਲੋਬਲ ਕੇਸ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਸਿਸਟਮ (GCMS) ਵਿੱਚ ਦਰਜ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ।ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਬਿਨੈਕਾਰ, ਇਹ ਪੱਕਾ ਕਰਨਾ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਪੱਕੇ ਨਿਵਾਸ ਲਈ ਆਪਣੀ ਅਰਜ਼ੀ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਜੇ ਵੀ ਸਹੀ ਹੈ, ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿਣ ਨਾਲ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਨਤੀਜੇ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜੋ ਤੁਹਾਡੀ ਕਨੇਡਾ ਜਾਣ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰਦੇ ਹਨ । ਜੇ ਆਈਆਰਸੀਸੀ(IRCC) ਨੂੰ ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਗਲਤ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ।

ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡੀ ਅਰਜ਼ੀ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਦੇ ਨੇ, ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ, ਰਫਿਉਜੀਜ਼ ਐਂਡ ਸਿਟੀਜ਼ਨਸ਼ਿਪ ਕਨੇਡਾ (IRCC) ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ, ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕੀਤੇ ਸਾਰੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਰਜ਼ੀ ਤੇ ਫੈਸਲਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ । ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਧਿਕਾਰੀ ਤੁਹਾਡੀ ਅਰਜ਼ੀ ਦੀ ਪੂਰਨਤਾ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨਗੇ, ਜੇ ਤੁਹਾਡੀ ਅਰਜ਼ੀ ਅਧੂਰੀ ਹੈ, ਇੱਕ ਉੱਚ ਖਤਰਾ ਹੈ ਕਿ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਤੁਹਾਡੀ ਅਰਜ਼ੀ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ, ਜੋ ਕਿ ਅਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਰਗਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ।

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਅਰਜ਼ੀ  ਤੇ ਲੋੜੀਂਦੇ ਸਾਰੇ ਸਹਾਇਕ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਪ੍ਰਦਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਆਈਟੀਏ ਨੂੰ ਅਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਹੈ । ਆਈਟੀਏ(ITA) ਨੂੰ ਅਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਜਵਾਬ ਨਾ ਦੇਣਾ ਵਿਚਕਾਰ ਅੰਤਰ ਹੈ ।

ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਅਸਵੀਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪੂਲ ਵਿਚ ਅਜੇ ਵੀ ਕਿਰਿਆਸ਼ੀਲ ਹੈ ਜਿੰਨਾ ਚਿਰ ਇਹ ਯੋਗ ਹੈ । ਤੁਸੀਂ ਅਜੇ ਵੀ ਆਈ ਟੀ ਏ (ITA) ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਤੁਸੀਂ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ-ਪ੍ਰਬੰਧਤ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਯੋਗ ਬਣਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਇੱਕ ਡਰਾਅ ਤੁਹਾਡੇ ਸੀਆਰਐਸ ਸਕੋਰ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕਰਦਾ ਹੈ । ਇਸ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ ਪੂਲ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਦੀ ਕਿਰਿਆਸ਼ੀਲ(Active) ਨੂੰ ਵੀ ਬਣਾਈ ਰੱਖੋਗੇ, ਇਹ ਇਸ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਆਯਾਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿਸੇ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਡਰਾਅ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦਾ ਘੱਟ ਸਕੋਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਕਟ-ਆਫ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਨ ਦੀ ਮਿਤੀ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਹੋਵੇਗੀ ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ 90 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੇ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਆਈਟੀਏ(ITA) ਦੀ ਮਿਆਦ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪੂਲ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੋਵੋਗੇ । ਜੇ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤੁਸੀਂ ਪੂਲ ਵਿਚ ਦੁਬਾਰਾ ਦਾਖਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹੋ ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਕ ਨਵਾਂ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਬਸ਼ਰਤੇ ਤੁਸੀਂ ਅਜੇ ਵੀ ਇਕ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ-ਪ੍ਰਬੰਧਿਤ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਯੋਗ ਹੋ ।

ਕਈ ਵਾਰ, ਸਾਰੇ ਲੋੜੀਂਦੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ । ਇਸ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਸਪਸ਼ਟੀਕਰਨ ਪੱਤਰ (LOE) ਭੇਜਣ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਹੈ, ਇਹ ਦੱਸਦਿਆਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸਭ ਕੁਝ ਕੀਤਾ ਪਰ ਇਹ ਅਸੰਭਵ ਸੀ । ਸਰਕਾਰ ਕੇਸਾਂ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਐਲਓਈਜ਼ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕਰੇਗੀ, ਅਤੇ ਨਤੀਜਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗਾ ।

ਆਈਟੀਏ ਨੂੰ ਅਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨਾ ਤਣਾਅਪੂਰਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਪੂਲ ਵਿਚ ਵਾਪਸ ਜਾਣਾ ਅਤੇ ਦੁਬਾਰਾ ਬੁਲਾਏ ਜਾਣ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰਨੀ । ਤੁਹਾਡੇ ਸੀ ਆਰ ਐਸ ਸਕੋਰ ਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਅਤੇ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਵਿਕਲਪ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਇਸ ਦੀ ਵਧੇਰੇ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੋਵੇ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਚੁਣਿਆ ਜਾਵੇਗਾ । ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਕੁਝ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਭਾਸ਼ਾ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ(IELTS) ਦੇ ਆਪਣੇ ਅੰਕ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਉਦਾਹਰਣ ਵਜੋਂ, ਜਾਂ ਪ੍ਰੋਵਿੰਸ਼ੀਅਲ ਨਾਮਜ਼ਦ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ (PNP) ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਇੱਕ ਵਾਧੂ 600 ਅੰਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ।

ਦਿਨ ਦੇ ਅੰਤ ਤੇ, ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਨੂੰ ਜਿੰਨਾ ਹੋ ਸਕੇ ਪੂਰਾ ਅਤੇ ਸਹੀ ਰੱਖਣਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ ।

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Menu
Social profiles