BC PNP ਨੇ ਟੈਕ ਪਾਇਲਟ ਡਰਾਅ ਵਿਚ 87 ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ

0 0
Read Time:5 Minute, 27 Second

ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਕੋਲੰਬੀਆ ਦੇ ਪ੍ਰੋਵਿੰਸ਼ੀਅਲ ਨਾਮਜ਼ਦ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨੇ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਬੀ.ਸੀ.(BC) ਅਤੇ ਹੁਨਰ(Skill) ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਵਿੱਚ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ।

BC PNP DRAW

ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਕੋਲੰਬੀਆ ਨੇ 87 ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ 23 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ(PR) ਲਈ ਸੂਬਾਈ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ।

ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਕੋਲੰਬੀਆ ਪ੍ਰੋਵਿੰਸ਼ੀਅਲ ਨਾਮਜ਼ਦ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ (BC PNP) ਟੈਕ ਪਾਇਲਟ ਡਰਾਅ ਨੇ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਬੀ ਸੀ (BC) ਅਤੇ ਹੁਨਰ(Skill)  ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਅਧੀਨ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸੱਦੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ।

ਬੁਲਾਏ ਗਏ ਉਮੀਦਵਾਰ ਜੋ ਹੁਨਰਮੰਦ ਵਰਕਰ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਉਪ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਵਿਚੋਂ ਸਨ, ਨੂੰ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 75 ਦੇ ਸੂਬਾਈ ਅੰਕ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਸੀ, ਜੋ ਕਿ 2021 ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਟੈਕ ਪਾਇਲਟ-ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਡਰਾਅ ਨਾਲੋਂ ਪੰਜ ਅੰਕ ਘੱਟ ਹਨ ।

ਤਕਨੀਕੀ(TECH) ਪਾਇਲਟ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਹਫ਼ਤਾਵਾਰੀ ਸੂਬਾਈ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਲਈ ਬਿਨੈ ਕਰਨ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਸੱਦਾ ਦਿੱਤੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਕੋਲ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਲਈ 30 ਦਿਨ ਹਨ ।

BC PNP ਟੈਕ ਪਾਇਲਟ ਇਨ-ਡਿਮਾਂਡ ਟੈਕ ਵਰਕਰਾਂ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਇਕ ਤੇਜ਼ ਟਰੈਕ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮਾਰਗ ਹੈ ।

ਪਾਇਲਟ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਨੂੰ 2017 ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਵਧਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਜੂਨ 2021 ਤੱਕ ।

ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਯੋਗ ਸਮਝੇ ਜਾਣ ਲਈ, ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਬੀ.ਸੀ. (BC)  ਦੀ ਇੱਕ ਮੌਜੂਦਾ ਪ੍ਰਾਂਤੀ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸਟ੍ਰੀਮ ਵਿੱਚ ਰਜਿਸਟਰ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤਕਨੀਕੀ ਪਾਇਲਟ ਦੇ 29 ਯੋਗ ਕਿੱਤਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 12 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਯੋਗ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।

ਹੁਨਰ(Skill)  ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਜਾਂ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਬੀ.ਸੀ. (BC)  ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਲਈ ਬਿਨੈ ਕਰਨ ਲਈ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਬੀ ਸੀ ਪੀ ਐਨ ਪੀ ਦੇ ਆਨਲਾਈਨ ਪੋਰਟਲ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਬਣਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦੇ Skills Immigration Registration (SIRS) ਦੇ ਅਧੀਨ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।

ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਸਕੋਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਇਹ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਦਿੱਤੇ ਸੱਦੇ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ. ਸਕੋਰ ਕਈ ਕਾਰਕਾਂ ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਸਿੱਖਿਆ ਦਾ ਪੱਧਰ, ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਕੰਮ ਦਾ ਤਜਰਬਾ ਅਤੇ ਬੀ.ਸੀ. (BC)  ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ।

ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਜੋ ਬੀ.ਸੀ. (BC)   ਤੋਂ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਕੰਪ੍ਰਾਇਹੈਂਸੀ ਰੈਂਕਿੰਗ ਸਿਸਟਮ (CRS) ਸਕੋਰ ਵੱਲੌ ਵਾਧੂ 600 ਪੁਆਇੰਟ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਸੰਘੀ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਡਰਾਅ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਇਨਵਾਇਟੇਸ਼ਨ ਟੂ ਅਪਲਾਈ (ITA) ਦੀ ਗਰੰਟੀ ਹੈ ।

ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਡਰਾਅ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿਚ ਦੋ ਵਾਰ ਆਯੋਜਤ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. 2021 ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ, ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਡਰਾਅ ਆਯੋਜਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ ਜੋ ਸਿਰਫ PNP ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪੱਕੇ ਨਿਵਾਸ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਰੱਖਦੇ ਹਨ । ਇਸ ਰੁਝਾਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਮਾਰਚ 2020 ਵਿਚ ਕਨੇਡਾ ਦੇ ਤਾਲਾਬੰਦ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੋਈ, ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਵਿਚ ਵੀ ਜਾਰੀ ਹੈ । ਫੈਡਰਲ ਸਰਕਾਰ ਲਈ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਪੱਕੇ ਕਰਨ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਹੈ ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਹਨ, ਕਿਉਂਕਿ ਪੀ ਐਨ ਪੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੇ ਸੰਭਾਵਤ ਤੌਰ ਤੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਉਸ ਸੂਬੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਜਾਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹਨ । ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਰਫਿਉਜੀ ਅਤੇ ਸਿਟੀਜ਼ਨਸ਼ਿਪ ਕਨੇਡਾ (IRCC) ਵੀ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਐਕਸਪੀਰੀਅੰਸ ਕਲਾਸ ਰਾਹੀ ਇਹ ਡਰਾਅ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 90% ਉਮੀਦਵਾਰ ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਡਰਾਅ, 13 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਪੱਕੇ ਨਿਵਾਸ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਲਈ 27,332 ਸੱਦੇ ਆਏ ਸਨ- ਇਹ 2015 ਦੇ ਸਿਸਟਮ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸੱਦਾ ਹੈ। ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਇਸ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ 108,500 ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਐਂਟਰੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸੀ ਵਜੋਂ ਦਾਖਲ ਕਰਨ ਦਾ ਟੀਚਾ ਰੱਖ ਰਹੀ ਹੈ ।

ਹੁਣ ਤੱਕ 2021 ਵਿਚ, ਬੀ.ਸੀ. ਵੱਲੋ ਇਸ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿਚ ਸਤ ਡਰਾਅ ਕੱਢੇ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ 1,395 ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸੂਬਾਈ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ।

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Menu
Social profiles